Action Punjab

Breaking News

Taking antibiotics will increase the risk of corona warns WHO – WHO ਨੇ ਕਿਹਾ, ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਲੈਣ ਨਾਲ ਵਧੇਗਾ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਖਤਰਾ, Lifestyle Punjabi News


ਬਹੁਤੇ ਲੋਕ ਛੋਟੀਆਂ-ਛੋਟੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਹ ਦਵਾਈ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (ਡਬਲਯੂਐਚਓ) ਨੇ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ‘ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੋਂ ਕਾਰਨ ਲਾਗ ਦੇ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

 

ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵਧੇਰੇ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਖਾਣ ਨਾਲ ਬੈਕਟਰੀਆ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਸ਼ਕਤੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਕਾਰਨ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਅੰਕੜਾ ਹੋਰ ਵਧੇਗਾ।

 

ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਟੇਡਰੋਸ ਅਡਾਨਮ ਘੇਬਰਈਅਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਧੇਰੇ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਖਾਣ ਦੇ ਮਾੜੇ ਨਤੀਜੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੌਰਾਨ, ਬਲਕਿ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਣਗੇ। ਇਹ ਦਵਾਈ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰੇਗੀ।

 

ਘੇਬਰਯੇਸੁਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬੈਕਟਰੀਆ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਉਹ ਦਵਾਈਆਂ ਜਿਹੜੀਆਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਠੀਕ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਸਨ, ਨਾਲ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

 

ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਮਜ਼ੋਰ

ਵਧੇਰੇ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕਸ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰੋਗਾਣੂਆਂ ਵਿਚ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਸ਼ਕਤੀ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

 

ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦੈ

ਮਾਹਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੋਗਾਣੂਨਾਸ਼ਕ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਘੇਬਰਈਅਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਐਂਟੀਬਾਇਓਟਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਜਰਾਸੀਮੀ ਲਾਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਤਾਂ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਹਲਕੇ ਲੱਛਣਾਂ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਦਵਾਈ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਨ।

 

ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਇਟਲੀ ਚ ਵਾਇਰਸ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਦੇ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦਾ ਖੰਡਨ ਕੀਤਾ

ਇਟਲੀ ਦੇ ਮਿਲਾਨ ਚ ਸੈਨ ਰਾਫੇਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਮੁਖੀ ਡਾ. ਐਲਬਰਟੋ ਜੈਂਗ੍ਰੀਲੋ ਨੇ ਇੱਕ ਤਾਜ਼ਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਚ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮੁਕੰਮਲ ਖਾਤਮੇ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਮੁਖੀ ਡਾਕਟਰ ਮਾਈਕ ਰਿਆਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

 

ਡਾ. ਰਿਆਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਸਾਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਪਏਗਾ। ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਗਲਤ ਧਾਰਣਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਵਾਇਰਸ ਨੇ ਅਚਾਨਕ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਘੱਟ ਛੂਤਕਾਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ, ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਘਾਤਕ ਹੈ।’

 

Source link

Other From The World

Related Posts

Treading News

Latest Post