Action Punjab

Breaking News

World Health Organization has issued new guidelines regarding safety from corona – ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਾਰੇ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ, Lifestyle Punjabi News


ਦੁਨੀਆ ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (ਡਬਲਯੂਐਚਓ) ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਫੇਸਮਾਸਕ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੁਰਾਣੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਚ ਹਾਲਤਾਂ ਅਤੇ ਕੁਝ ਖੋਜਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਇਸ ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਫੇਸ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

 

ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਟੇਡਰੋਸ ਐਡਮਨੋਮ ਗੈਬਰੀਸੀਅਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਉਪਲਬਧ ਸਬੂਤਾਂ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਾਹਰਾਂ, ਸਿਵਲ ਸੁਸਾਇਟੀ ਸਮੂਹਾਂ ਦੇ ਸੁਝਾਵਾਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਹਨ।

 

ਟੇਡਰੋਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਫੇਸ ਮਾਸਕ ਇਸ ਖਤਰਨਾਕ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਹਰਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਵਿਆਪਕ ਰਣਨੀਤੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਾਲੇ ਕਦਮ ਵੀ ਅਪਣਾਏ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਕੱਲੇ ਮਾਸਕ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰੀਰਕ ਦੂਰੀ ਬਣਾਉਣ, ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਹੋਰ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

 

WHO ਦੇ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼:

 

-ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ। ਜਿੱਥੇ ਲਾਗ ਵਧੇਰੇ ਹੈ, ਉੱਥੋਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਹਾਲ ਚ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਨਾਲ ਹੀ ਭੀੜ ਵਾਲੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ, ਬੱਸ ਸਟੈਂਡਾਂ, ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਅਤੇ ਦੁਕਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹਨ।

 

-ਸਾਰੇ ਤੰਦਰੁਸਤ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਥ੍ਰੀ-ਲੇਅਰ ਫੈਬਰਿਕ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਸੂਤੀ ਦੀ ਇਕ ਪਰਤ, ਪੋਲੀਸਟਰ ਦੀ ਬਾਹਰੀ ਪਰਤ ਅਤੇ ਵਿਚਕਾਰ ਇਕ ਪੌਲੀਪ੍ਰੋਫਾਈਲਿਨ ਨਾਲ ਬਣੀ ਇਕ ਫਿਲਟਰ ਹੋਵੇ, ਸਿਰਫ ਉਹ ਲੋਕ ਜੋ ਬਿਮਾਰ ਹਨ ਮੈਡੀਕਲ ਗ੍ਰੇਡ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣ।

 

-ਉਨ੍ਹਾਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਿੱਥੇ ਲਾਗ ਦਾ ਪੱਧਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ-ਗ੍ਰੇਡ ਦੇ ਮਾਸਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਅਤੇ ਉਥੇ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ-ਗ੍ਰੇਡ ਦੇ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

 

-ਮਾਸਕ ਦੇ ਕੁਝ ਨੁਕਸਾਨ ਵੀ ਹਨ। ਜੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾ ਮਾਸਕ ਗਿੱਲੇ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਬਦਲਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ, ਤਾਂ ਲਾਗ ਲੱਗਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨੇ ਹੋਏ ਲੋਕ ਖੁਸ਼ੀ ਫਹੀਮੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ।

 

ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਹੱਥ ਧੋਣਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ।

Source link

actionpunjab
Author: actionpunjab

Other From The World

Related Posts

Treading News

Latest Post